กรรมการนโยบายร่วมกิจกรรม “AFTER INPUT 2019”
![](https://bog.thaipbs.or.th/wp-content/uploads/2019/06/1-24-พ.ค.62.jpg)
กรรมการนโยบายร่วมกิจกรรม “AFTER INPUT 2019” เพื่อสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ประสบการณ์ แง่คิด ด้านการผลิตภาพยนตร์ สารคดี และรายการ ที่ได้รับชมจากการประชุม INPUT 2019
เมื่อวันที่ 24 พฤษภาคม 2562 นางเรืองรวี พิชัยกุล กรรมการนโยบาย ร่วมกิจกรรม “AFTER INPUT 2019” เพื่อสนทนาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นประสบการณ์ แง่คิด ความเข้าใจด้านการผลิตภาพยนตร์ สารคดี และรายการ จากผลงานของผู้ผลิตระดับสากลที่ผลิตงานให้กับสื่อสาธารณะ รวมถึงมุมมองและแง่คิดต่างๆ ที่ได้จากการชมภาพยนตร์ของพนักงานไทยพีบีเอสที่เข้าร่วมการประชุม INPUT 2019 ระหว่างวันที่ 7 – 10 พฤษภาคม 2562 ณ โรงแรม รอยัล ออคิด เชอราตัน กรุงเทพมหานคร ทั้งนี้
เพื่อนำองค์ความรู้มาใช้เป็นแนวทางในการพัฒนาข่าวและรายการในทุกช่องทางของไทยพีบีเอสให้มีประสิทธิภาพมากขึ้น จัดโดยสถาบันวิชาการสื่อสาธารณะ ณ ห้องคอนเวนชันฮอลล์ 2 อาคารศูนย์การเรียนรู้ สำนักงานใหญ่ ส.ส.ท.